Labarin PuddinWANDA YA KASA MUCarolyn "Puddin" Johnson Van Kowane Tsari

22 ga Agusta, 1938 - Afrilu 28, 2010


Nunin Puddin Foil game da gonar Hinds' Feet Farm ya fara ne a cikin 1984 lokacin da ƙaramin ɗanta, Phil, ya sami rauni a cikin ƙwaƙwalwa a cikin wani hatsarin mota. Puddin ta sanya ta zama aikin rayuwarta don ƙirƙirar yanayi mai ƙauna da kulawa inda waɗanda suka tsira za su iya kaiwa ga yuwuwar su bayan rauni.

Mace mai ruhaniya sosai, Puddin ta jawo wahayi ga sunan “Gonar Ƙafafun Hinds” daga nassi na Littafi Mai Tsarki da ke cikin Habakkuk 3:19 "Ubangiji Allah shi ne ƙarfina, zai sa ƙafafuna su zama kamar ƙafafun barewa, zai sa ni in yi tafiya a kan tuddai na."

Hangenta, ƙarfinta da ƙarfin zuciya an rasa matuƙa.A ƙasa, an rubuta a cikin kalmominta, labarin Puddin na tafiya tare da Phil, ƙaramin ɗanta, wanda ya sami mummunan rauni a kwakwalwa yana da shekaru 16 da gwagwarmayar neman mafi kyawun kulawa a gare shi.


“Gama na san shirin da nake da shi a gare ku,” in ji Ubangiji, “shiri don jin daɗi, ba don bala'i da zai ba ku makoma da bege ba.”Irmiya 29:11

Satumba 11 yana tunatar da mu cewa nan take duniyarmu za ta iya canzawa. Kuma, idan ya yi, tasirin ripple ba shi da ƙima kuma muna neman "sabon al'ada." Don haka ya kasance a gare mu sama da shekaru ashirin da suka wuce lokacin da Philip ya sami raunin rufaffiyar kwakwalwa. An canza duniyarmu kuma dole ne mu koyi “sabon al’ada.”

A cikin 1984, babu taswirori ko kwatance don tafiyarmu, amma imani marar girgiza cewa Philip zai sami makoma da bege. Zai ɗauki mararraba da yawa, juyawa da tsayawa akan hanya don wannan ƙaramin iri na bangaskiya don girma da fure cikin hangen nesa na gonar Hinds' Feet Farm. Abubuwan da suka dace da marasa kyau na kowane tasha a hanya sune malamanmu.

Matakanmu na farko sun kasance a cibiyar rauni na gida inda baƙin ciki ya yi yawa, amma alheri ya fi girma. Wannan zai zama wuri ɗaya kawai a cikin tafiyarmu ta shekaru 17 da ta samar babban wurin taruwa mai dadi don dangi da abokai. A nan ne muka fara gano cewa Filibus zai bar alamarsa a duk inda ya tafi. An gaya mana sau da yawa cewa ƙaunarmu ga Philip ta sa shi ya sake rayuwa kuma ya shafi ma’aikatan da ke kula da marasa lafiya sosai. Karimcinsu ya yi tasiri a kanmu.

Zama a wurin gyaran mu na farko babban binciken gaskiya ne. Da kyar ya fita hayyacinsa, an umurci Filibus da zagi da munanan kalamai da ya goge masa hakora. Lokacin da na shiga tsakani, ma’aikaciyar jinya ta bayyana cewa yawancin waɗanda suka ji rauni a cikin kwakwalwa ba su da ƙarfi kuma suna fahimtar harshe ɗaya kawai. An maye gurbin ta, amma da sauri mun koyi wani abu game da stereotyping, a buqatar majiyyaci don ba da shawarwari mai ƙarfi da jadawalin zaman haƙuri marasa tausayi. Masu kwantar da hankali sun kasance masu kyau amma Filibus bai yi sauri sosai ba.

Bisa }arfin shawarar da masanin ilimin neuropsychologist Philip ya bayar cewa wata cibiyar kiwon lafiya ta fi kyau, mun ƙaura zuwa Houston, Texas. The dakuna masu faɗi da haske na halitta An maye gurbin kayan aikin mu na gida tare da kyalkyali da ɗakunan dakunan da aka saba a asibiti. Amma, da babban shirin tsaka-tsaki da kuma kauna mara sharadi da kulawa na mazaunan Houston da suka karbe ni sun sa mu dage cikin wasu kyawawan lokutan wahala. Philip ya sami munanan hatsarori da yawa, waɗanda ba za a iya gujewa ba, ɗaya wanda ya haifar da tiyata na awa biyu. Dole ne in fuskanci gaskiyar cewa ma'aikatan ba koyaushe suke karantawa ko bi umarni ba kuma mafi kyawun bai isa ba ga yaranku. Kamar dai kowane majiyyaci ya sami ci gaba fiye da na Filibus, kuma agogo yana ci gaba.

Mun koma wurin gyaran gida don ci gaba da jiyya, sanin muna buƙatar wani abu mafi kyau fiye da mafi kyau. Mun tambayi inda za mu je; babu wanda ya sani. An sanya ƙungiyar aikin bincike kuma ta fito da hanyoyi guda biyu, ɗaya a Atlanta kuma ɗayan a Illinois. Akwai tashin hankali a cikin iska kuma ma'aikatan sun haifar da rashin jituwa tsakanina da Martin. Na koma otal na tsawon mako guda don yin sanyi da tunani game da Muhimmancin aikin ma'aikatan lafiya a ƙarƙashin ɗaurin iyali.

Ina yake Filibus gaba da bege? Ban sani ba, amma na fara ganin mafi kyau da mafi munin shirye-shiryen gyarawa da kuma jin girmar wannan ƙaramin iri.

Mun ziyarci zabin. Na yi addu'a har zuwa Carbondale, Illinois - a cikin jirgin zuwa St. Louis; a kan bas zuwa karamin filin jirgin sama; a cikin "puddle jumper" zuwa bayan gari; kuma, a cikin motar haya zuwa wurin Illinois: “Ya Ubangiji, motsin raina ya gaji da hukunci na. Don Allah a gaya mani inda zan dosa. Sanya shi a sarari. Rubuta shi da manyan haruffa jajayen manyan haruffa waɗanda suka buge ni a fuska don kada in rasa shi!” Bayan mun zagaya wurin da kuma duba cikin otal ɗin, muka zagaya zuwa ɗakinmu kuma muka ajiye motar a wurin da ake da ita. A gabanmu akwai wata katuwar tankin iskar gas a kafafu da “GO ATLANTA” da jajayen fentin ta fadin fadinsa.

“Ubangiji Allah shi ne ƙarfina, zai mai da ƙafafuna kamar ƙafafun barewa, zai sa ni in yi tafiya a kan tuddai na.”Habakkuk 3:19

Cibiyar Atlanta sabuwa ce, fili, mai kuzari da sabbin abubuwa. Filibus ya fara samun ci gaba na gaske, amma abin da ya fara da kyau ya ƙare ba daidai ba yayin da "layin ƙasa" ya fara mulki: yanke baya akan inganci da adadin ma'aikata. Mun yi tafiya zuwa Atlanta kowane kwana goma, kuma a ƙarshen mako mun sami Philip yana ƙujewa da wani abokin zama wanda yake tashin hankali idan wani ya taɓa shi. Wasu abubuwa ba za a iya faɗi ba. Philip ya bukata ƙungiyar takwarorinsu a wurin da aka yi la'akari da halin ɗabi'a, ɗabi'a, da daidaitawa a hankali da kulawa. Ci gabansa ya ragu yayin da tsoro ya karu.

Kafin ya dawo gida a farkon 1993, Filibus ya tsaya na ƙarshe a Durham, na farko a cikin gyara kuma, daga baya, a cikin gidan zama mai taimako. Wurin gyara yana da ingantattun abubuwa da yawa: hanyoyin kwantar da hankali, babban matakin aiki, ƙungiyar takwarorina da Gary, cikakken abokin zama. Philip da Gary sun bunƙasa kuma sun ci gaba har sai da aka mayar da su gidan da aka taimaka.

Gidan da aka taimaka a Durham karami ne, mazaunansa ba sa maraba a cikin unguwar kuma a ƙarshe ma'aikata sun zama mafarki mai ban tsoro. A nan ne Philip ya sami mummunan rauni a gwiwar hannu, wanda muka gano lokacin da asibitin ya kira kasuwancin Martin don bincika inshorar inshora. Raunin ya yi muni sosai wanda ya dauki shugaban tiyatar filastik a Duke sama da sa'o'i 6 don gyara shi. Likitan fida ya damu matuka ta yadda ba za a je wurin tiyatar yadda ya kamata ba, don haka sai ya ba da hidimarsa da na asibitinsa don duba raunin da kuma yi masa sutura har sai ya warke. Hatsari ne mara uzuri kamar rashin ruwa mai tsanani da Philip ya sha daga baya. Lokaci ya yi da za a dawo gida, shekaru tara da tafiya.


image
Sai Ubangiji ya amsa mini ya ce, “Ka rubuta wahayin, ka rubuta a kan allunan, domin mai karanta shi yă gudu. Yana jira, jira shi, gama zai zo, ba zai jinkirta ba.Habakkuk 2: 2-3 NASV

Idan muka waiwaya baya, a bayyane yake cewa mararraba, juyawa da tsayawa a tafiyarmu tudu ne da ja-gora, masu ja-gora da kuma kwatanta shirin Allah game da halin Filibus na yanzu da kuma nan gaba.

Ni da Martin muka fara dogon neman ƙasa. Shekaru da yawa, ba gaira ba dalili, mun nemi ƙasa a cikin Mt. Pleasant yankin. Wata safiya da safe, na ji kalaman da ke ratsa zuciyata suka tashe ni: “Kana kallon inda bai dace ba!” Nan take na gane. Muna buƙatar fili mai yawa a cikin ƙaƙƙarfan unguwa, mintuna kaɗan daga duk abubuwan more rayuwa da buƙatun da mutum zai yi fata.

Martin ya kira wani abokin ciniki. Lokacin da na ga wannan dukiya, ko da yake ba na sayarwa ba, na san wannan ita ce. A cikin kwanaki, namu ne kuma a cikin shekarar, mun mallaki fakiti na biyu.

Yanzu ina cikin naƙuda da hangen nesa wanda ba ni da ƙarfin ceto. Har yanzu, wata murya ta tashe ni: “Tambayi Marty.” Tambayi Marty ya bar sana'a mai ban sha'awa, mai ban sha'awa a cikin kasuwancin haɓaka software na kwamfuta? Ba zan iya sanin cewa Marty da matarsa ​​Lisa sun soma addu’a a shekarar da ta gabata don samun zarafin yin aiki da zai ba shi damar ƙarin lokaci tare da iyalinsa. Haka kuma ban san ko nawa suke so su yi wani muhimmin abu ga Filibus ba.

Sai Ubangiji ya ce mini, “Ka ga da kyau, gama ina kiyaye maganata in cika ta.” Irmiya 1:12

An albarkace ni da mutane uku masu hikima waɗanda suka taimake ni in riƙe wahayin: Filibus, da ruhunsa na ƙauna, haƙuri, nasiha, tawali’u da nagarta; Martin, tare da ƙaunarsa marar ƙarewa da aiki mai tsayi a madadin waɗanda suka sami rauni a kwakwalwa; da Marty, tare da sadaukarwar sa ga dangi, abokai da coci da ikonsa mai ban mamaki na magance wani abu da yin shi da kyau.

Mun fara ne kawai, amma tare da masu hikima guda uku, kwamitin gudanarwa, ƙungiyar sa kai, da goyon bayan abokai, hangen nesa zai cika.

Carolyn Van Kowane Fayil

"Mu tashi mu yi gini." Don haka suka sanya hannuwansu zuwa ga kyakkyawan aiki.  Nehemiah 2:18